Jump to content

- - - - -

Cách lưu và xóa trang web theo ý mình

5 replies to this topic

#1 hacker_vn

Hạ Sĩ

• Thành Viên Tích Cực
  • 109 Bài viết:

Gửi lên vào 30 January 2004 - 12:30 PM

Mổi khi các bạn vào Internet để tìm kiếm tên của các trang web ,có thể trang web đó còn trên mạng hoặc là trang web đó không thể tìm thấy . Vậy mổi lần vào click một địa chỉ nào đó thì nó sẽ tự save lại trong hàng Address , điều này không có gì xảy ra cả , nhưng cứ mổi lần vào là mổi lần tăng thêm một địa chỉ trong đó . Quí Hùng xin chỉ các bạn một việc nhỏ để xóa bỏ những địa chỉ mà các bạn đã vào hay là lưu trang web đó lại nếu các bạn thích.

Cách lưu như sau :

Chọn trang web mà mình muốn xem sau đó nhấn vào Favorites nhìn thấy hàng chữ đầu tiên là Add to Favorites rồi nhấn vào hàng đó xong click OK thì trang web đó sẽ lưu lại .

Cách xóa như sau :

Có hai cách xóa , nếu xóa hết thì vào Tools/Internet Options chọn vào chữ Clear History , các bạn sẽ nhìn thấy câu hỏi Delete all items in your History folder , tùy các bạn chọn vào khoảng thời gian nào mà các bạn thích trước khi xóa, sau đó nhấn OK để được xóa hết . Cách khác thì các bạn có thể chọn Start/Settings/nhìn bên tay phải có hàng Taskbar&Start Menu click vào hàng đó chọn Advenced và nhấn vào Clear , vậy là toàn bộ tên các trang web nằm trong hàng Address sẽ bị xóa

• +
  • -
  • 0
Tôi không phải là một HACKER cũng không phải một người chuyên về Mạng. Tôi cũng như các bạn bước đầu bước chân vào thế giới CNTT. Những bài viết trên đây được tôi sưu tầm từ nhiều trang web khác nhau. Hy vọng các bạn sẽ tìm được tại http://www.vietspace.info những điều bổ ích. Chúc các bạn tìm được nhiều niềm vui tại diễn đàn !@!

#2 tieutu_nhachoc2005

Binh Nhì

• Thành Viên Chính Thức
  • 90 Bài viết:

Gửi lên vào 30 October 2004 - 04:09 PM

Sao mình chẳng thấy taskbar$stars menu đaau cả vậy , máy em đang dùng là máy ở quán dùng win XP đó , anh chỉ dùm em xem có thể tìm nó ở đâu được không ạ , em xin cảm ơn nghen !
À mà nếu như mình chỉ muốn xóa một trang web nằm trong thanh address thì phải làm sao , cách của anh nêu là xóa tất cả địa chi web nằm trong thanh address đấy chứ đâu phải là chỉ xóa một địa chỉ đâu ! Chỉ giúp em nhé ! 22.gif-->37.gif
  • +
  • -
  • 0
user posted imageuser posted imageuser posted image

#3 quangdung238

Thượng Sĩ

• Thành Viên Tích Cực
  • 234 Bài viết:

Gửi lên vào 31 October 2004 - 08:33 AM

- trong diễn đàn cũng đã có bài hướng dẫn rồi ... bạn vô run gõ lệnh regedit trong window regedit bạn chọn HKEY_CURRENT_USER ---> Software --> Microsoft ---> typedURLs ; trong cửa sổ bên phải sẽ hiện lên danh sách các địa chỉ lưu trên thanh address bạn muốn xóa cái nào chỉ cần ấn vô rồi del đi là xong !
  • +
  • -
  • 0
Tài sản hiện đang sở hữu

user posted image

#4 tieutu_nhachoc2005

Binh Nhì

• Thành Viên Chính Thức
  • 90 Bài viết:

Gửi lên vào 01 November 2004 - 01:16 PM

Sao không thấy đâu cả quangdung238 ơi , trong micorosoft chỉ có window thế thôi chẳng có gì khác cả đâu ! Nếu như không có như vậy thì có thể xóa từng trang web ở đâu không ? A` má chomình hoi thêm lam sao để có thể lăy web nền cho máy mình đang sử dụng được , mình vào internet options , đánh địa chỉ web của mình vào rồi aplly sau đó click oke nhưng chỉ cần vào lại hai lần là web nền lại quay trở về web ban đầu ngay , vậy thì mình phải chọn web nên bằng cách nào để sử dụng được chứ ? Thế thôi chào các bạn nhé !

• +
  • -
  • 0
user posted imageuser posted imageuser posted image

#5 minh17648982

Bé mới sinh

• Tài Khoản Chưa Kích Hoạt
  • 1 Bài viết:

Gửi lên vào 14 August 2009 - 12:34 PM

<p>
(tieutu_nhachoc2005 @ Nov 1 2004, 02:16 PM)
Sao kh&ocirc;ng thấy đ&acirc;u cả quangdung238 ơi , trong micorosoft chỉ c&oacute; window thế th&ocirc;i chẳng c&oacute; g&igrave; kh&aacute;c cả đ&acirc;u ! Nếu như kh&ocirc;ng c&oacute; như vậy th&igrave; c&oacute; thể x&oacute;a từng trang web ở đ&acirc;u kh&ocirc;ng ? A` m&aacute; chom&igrave;nh hoi th&ecirc;m lam sao để c&oacute; thể lăy web nền cho m&aacute;y m&igrave;nh đang sử dụng được , m&igrave;nh v&agrave;o internet options , đ&aacute;nh địa chỉ web của m&igrave;nh v&agrave;o rồi aplly sau đ&oacute; click oke nhưng chỉ cần v&agrave;o lại hai lần l&agrave; web nền lại quay trở về web ban đầu ngay , vậy th&igrave; m&igrave;nh phải chọn web n&ecirc;n bằng c&aacute;ch n&agrave;o để sử dụng được chứ ? Thế th&ocirc;i ch&agrave;o c&aacute;c bạn nh&eacute; !</p>
<div align="right"><a href="index.php?act=findpost&amp;pid=113866">&lt;{POST_SNAPBACK}&gt;</a></div>
<p>
&nbsp; cho m&igrave;nh hỏi tại sao minh xo&aacute; wet rồi nhưng khi đ&aacute;nh chữ c&aacute;i đầu ti&ecirc;n li&ecirc;n quan đến wer đ&oacute; la n&oacute; lại hiện l&ecirc;n l&agrave;m sao để kh&ocirc;ng bị hiện nữa</p>
  • +
  • -
  • 0

1 người đang xem chủ đề này

0 thành viên, 1 khách, 0 ẩn danh